ท่านพระอาจารย์อังคาร อัคคธัมโม ได้รับประทานพระบรมสารีริกธาตุจากสมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก (อัมพร อฺมพโร) ..เพื่อให้ไปบรรจุในหลวงพ่อดอกไม้และเก็บไว้เป็นสิริมงคลแก่.. วัดป่าน้ำโจน ต.พันชาลี อ.วังทอง จ.พิษณุโลก..เมื่อวันที่ ๒๔ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๓.๓๐ น. ณ วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม..สาธุๆๆ
![DSC_6423](https://watpanamjone.org/wordpress/wp-content/uploads/2023/05/DSC_6423-scaled.jpg)
![064A4161](https://watpanamjone.org/wordpress/wp-content/uploads/2023/05/064A4161-scaled.jpg)
น้อมถวายพานดอกไม้ ธูปเทียนแพ
![064A4162](https://watpanamjone.org/wordpress/wp-content/uploads/2023/05/064A4162-scaled.jpg)